കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ ഉത്പാദനം പ്രതീക്ഷിച്ചതില്‍ കൂടുതല്‍ വേഗത്തില്‍ നടക്കുന്നു.

പുതിയ പഠനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ ഉത്പാദനം പ്രതീക്ഷിച്ചതില്‍ കൂടുതല്‍ വേഗത്തില്‍ നടക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു. അന്തരീക്ഷത്തിലെ കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ അളവ് booming ലോക സമ്പദ് ഘടന കാരണം 1.93 ppm (parts per million) എന്ന തോതില്‍ കൂടിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. 1959 മുതലുള്ള കണക്കുകള്‍ ലഭ്യമാണ്. 1980 കളില്‍ 1.58 ppm ഉം 1990 കളില്‍ 1.49 ppm (hardly quiescent decades, economically-speaking) ആയിരുന്നു. കൂടിവരുന്ന കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ ഈ സാന്ദ്രത പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയോടെ കാണണമെന്ന് NASA ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍ S. Randy Kawa (Goddard Space Flight Center) പറയുന്നു.
ഈ സ്ഥിതി കുറച്ചു വര്‍ഷങ്ങളെങ്കിലും തുടരുമെന്ന് Gregg Marland പറയുന്നു

കടപ്പാട്: http://sciencenow.sciencemag.org/cgi/content/full/2007/1022/1?rss=1

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

നേരിടം mail group ല്‍ അംഗമാകാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു:ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )