ബ്രേക്കില്ലാത്ത റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടി

രാജ്യം മൊത്തം evangelical സമൂഹത്തില്‍ എന്തോ സംഭവിക്കുന്നുണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന് ടെക്സാസിലെ Lubbock ല്‍ സംയമനം കല്‍പനയാണ്. ദേശീയ ശരാശരിയേക്കാള്‍ ഗൊണോറിയയുടെ(gonorrhea) തോത് അവിടെ ഇരട്ടിയാണ്. പ്രശ്നവും അതിന്റെ കുമ്പസാരവും മിക്ക ആളുകളുകളും കപടനാട്യമായാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. അതാണ് സാറാ പാലിന്റെ വളര്‍ച്ചക്ക് കാരണമായത്. ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ സ്വന്തം കഷ്ടപ്പാടുകളില്‍ നിന്ന് അവരെ കണ്ടെത്താനാവുന്നു.

സാറാ പാലിനെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായി തെരഞ്ഞെടുത്തത് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയുടെ ആവശ്യമായിരുന്നു. എന്നാല്‍ അത് പൂര്‍ണ്ണ ദുരന്തവുമാണ്. അവര്‍ക്ക് വേണ്ടത്ര യോഗ്യതയില്ല. മിക്ക അമേരിക്കക്കാരും അങ്ങനെയാണ് കാണുന്നത്. എന്നാല്‍ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയുടെ അടിത്തറ എന്നത് വളരേറെ evangelical ആണ്. അതുകൊണ്ട് അവര്‍ക്ക് വേറെ വഴിയില്ല. അതിനെ മുമ്പത്തെ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ സെനറ്ററായ Rhode Island ലെ Lincoln Chafee പറഞ്ഞത് “cocky wacko” എന്നാണ്. “lunatic” എന്ന് റീഗണിന്റെ പ്രസംഗ എഴുത്തുകാരനായ Peggy Noonan വിശേഷിപ്പിച്ചു. എന്നാല്‍ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടി അങ്ങനെ മാറി. പാലിന്റെ പാര്‍ട്ടി. ഫലമായി കടുത്ത യാഥാസ്ഥിതികനായിട്ടും ബുഷിനേക്കാള്‍ ജോണ്‍ മകെയ്ന് 3% അധികം യാഥാസ്ഥിതികരുടെ വോട്ട് കിട്ടി. അതേ സമയം മകെയിന്‍ മിതവാദിയായിട്ടു കൂടി മിതവാദികളുടെ വോട്ടില്‍ 20% കുറവുമുണ്ടായി. സാറാ പാലിനെ തെരഞ്ഞെടുത്തതിനാലാണ് അത്. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടി എന്തായി മാറി എന്നതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയേ അദ്ദേഹത്തിന് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞുള്ളു.

അധികാരമില്ലാത്ത റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടി grassroots നെ ആണ് ആശ്രയിച്ചത്. അതിന് നേതാക്കളില്ല. ടൌണ്‍ഹാള്‍ മീറ്റിങ്ങുകളില്‍ അത് നിങ്ങള്‍ക്ക് കാണാനാവും. ബ്രേക്കില്ലാത്ത റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടി. ഒരു നിയന്ത്രണവും ഇല്ല. സാമൂഹ്യ മുന്നേറ്റങ്ങളാണ് അതിനെ നയിക്കുന്നത്. അത് വളരെ വൃത്തികെട്ട കാഴ്ചയാണ്. … തുടര്‍ന്ന് വായിക്കൂ →

Advertisements