മെറ്റാഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് കോമിയുടെ രഹസ്യ ടിറ്റ്വര്‍ അകൌണ്ട് കണ്ടുപിടിച്ച മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകയോട് രഹസ്യാന്വേഷണ ആരാധകര്‍ക്ക് ദേഷ്യം

ഈ വര്‍ഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തക Ashley Feinberg അന്നത്തെ FBI ഡയറക്റ്റര്‍ ജെയിംസ് കോമിയുടെ രഹസ്യ ടിറ്റ്വര്‍ അകൌണ്ട് കണ്ടുപിടിച്ച് പുറത്താക്കി. അതിനായി ഉപയോഗിച്ചത് വെറും “ദോഷമില്ലാത്ത” മെറ്റാഡാറ്റയാണ്. കോമിയെ പോലുള്ളവര്‍ മെറ്റാഡാറ്റയെ ഓര്‍ത്ത് വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല എന്നാണ് പറഞ്ഞിരുന്നത്. രഹസ്യ അകൌണ്ടിനെ കണ്ടുപിടിച്ചത് രഹസ്യാന്വേഷണ സമൂഹം വിളിക്കുന്ന “contact chaining” രീതി ഉപയോഗിച്ചാണ്. വഴി പോയത് കോമിയുടെ കുട്ടികളുടെ ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം അകൌണ്ടുകള്‍, കോമിയുടെ മുമ്പത്തെ രഹസ്യ അകൌണ്ടിനെ പിന്‍തുടരുന്ന സ്പഷ്ടമായ ഒരു പിന്‍തുടരുന്നയാള്‍: Lawfare writer, രഹസ്യാന്വേഷണ വാക്താവ്‌, കോമിയുടെ വ്യക്തിപരമായ സുഹൃത്ത് Benjamin Wittes ഇങ്ങനെയാണ്. രഹസ്യാന്വേഷണ രാഷ്ട്ര പിന്‍തുണക്കാര്‍ രഹസ്യാന്വേഷണത്തെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു — പക്ഷേ യന്ത്രത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് തങ്ങള്‍ക്കിഷ്ടമില്ലാത്ത ആളുകളാണെങ്കിലോ ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നത് തങ്ങള്‍ക്കിഷ്ടമുള്ള ആളുകളാകുമ്പോഴോ അല്ലാത്ത സമയത്ത് മാത്രം.

— സ്രോതസ്സ് techdirt.com 2017-11-24


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s