എന്താണ് പെന്‍ഷന്‍?

ജോലിയില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച ശേഷം തൊഴില്‍ ദാദാവില്‍ നിന്ന് സ്വീകരിക്കുന്ന ഒരു ഔദാര്യമാണ് പെന്‍ഷന്‍. ഇതാണ് പൊതുവില്‍ പ്രചാരമുള്ള പെന്‍ഷന്റെ നിര്‍വ്വചനം. തൊഴില്‍ ദാദാവിന്റെ പക്ഷം പിടിച്ചുള്ള ഈ ആശയം തീര്‍ച്ചയായും മൂലധന ശക്തികളുടെ സൃഷ്ടിയാണ്. അതല്ല ശരി.

സത്യത്തില്‍ ഒരു ജീവിത കാലത്തെ അദ്ധ്വാനത്തിന് വൈകി നല്‍കുന്ന ശമ്പളമാണ് പെന്‍ഷന്‍. അത് ഔദാര്യമല്ല. സൌജന്യമല്ല, പരോപകാരവുമല്ല.

ജീവിതത്തിന്റെ നല്ലകാലത്ത് മിച്ചമൂല്യം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ അദ്ധ്വാന ശക്തിയെ വില്‍ക്കുന്നവര്‍ക്ക് കിട്ടേണ്ട അവകാശമാണത്. സ്വകാര്യമേഖലയില്‍ ജോലിചെയ്യുന്നവര്‍ക്കും അവിദഗ്ദ്ധ തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ ആ അവകാശം ലഭിക്കുന്നില്ല. അത് മാറി എല്ലാ തൊഴിലാളികള്‍ക്കും പെന്‍ഷന്‍ ലഭ്യമാകണം.


എഴുതിയത്: ജഗദീശ്.എസ്സ്.
 

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )