കോവിഡ്-19 രോഗികളെ ചികില്‍സിക്കുന്ന സ്വന്തമായ സുരക്ഷാ മാസ്ക് ധരിച്ച നഴ്സുമാരെ അമേരിക്കയില്‍ പിരിച്ചുവിട്ടേക്കാം

സ്വന്തമായ മാസ്ക് ധരിച്ചാല്‍ കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ Kaiser Permanente ആശുപത്രിയികളിലെ നഴ്സുമാരെ ഉടന്‍ പിരിച്ച് വിട്ടേക്കാം എന്ന് അവരെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന യൂണിയന്‍ പറഞ്ഞു. കൊറോണവൈറസ് pandemic ന് ശേഷം സംരക്ഷണ ആവരണങ്ങളുടെ ലഭ്യത കുറഞ്ഞതിനാല്‍ സംരക്ഷണ വസ്ത്രങ്ങള്‍ പുനരുപയോഗിക്കണമെന്ന് നഴ്സുമാര്‍ക്ക് ഉത്തരവ് കൊടുത്തതിന് ശേഷമാണ് ഈ വാര്‍ത്തകള്‍ വരുന്നത്.

വായുവിലൂടെയുള്ള രോഗകാരികളില്‍ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും മെച്ചപ്പെട്ട സംരക്ഷണം നല്‍കുന്ന N95 മാസ്കുകള്‍ സ്വന്തമായി വാങ്ങി ജോലിസ്ഥലത്ത് ധരിച്ചാല്‍ അവരെ തല്‍സ്ഥലത്ത് വെച്ച് തന്നെ പിരിച്ച് വിടുമെന്ന് Kaiser ഭീഷണിപ്പെടുത്തി എന്ന് കാണിക്കുന്ന flyer California Nurses Association ഉം National Nurses United ഉം അംഗങ്ങള്‍ക്ക് അയച്ചുകൊടുത്തു. യൂണിയന്‍ ഇതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് മറുപടി തന്നില്ല.

സംരക്ഷണ ഗുണമേന്മയുടെ നില കുറക്കുകയും കണ്ണിന്റെ സംരക്ഷണകവചവും മാസ്കുകളും എങ്ങനെ പുനര്‍ഉപയോഗിക്കണമെന്നതിന്റെ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച Kaiser നഴ്സുമാര്‍ക്ക് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ലഭിച്ചു. ഈ മാസത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ Centers for Disease Control and Prevention വായുവിലൂടുള്ള അ​ണുബാധയുടെ പെരുമാറ്റച്ചട്ടത്തില്‍ നിന്ന് തുള്ളിയിലൂടുള്ള അ​ണുബാധയുടെ പെരുമാറ്റച്ചട്ടത്തിലേക്ക് തരം താഴ്ത്തിയതിന് ശേഷമാണ് ആ മാറ്റം സംഭവിച്ചത്. ശാസ്ത്രീയതക്ക് പകരം സാധനങ്ങളുടെ ലഭ്യത മാത്രമാണ് അത്തരത്തിലൊരു മാറ്റത്തിന് കാരണമായത്.

100 ല്‍ അധികം നഴ്സുമാരും അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളും Kaiser ന്റെ Oakland Medical Center ന് മുമ്പില്‍ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രിയില്‍ പുതിയ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശത്തിനെതിരെ സമരം നടത്തി. ഒരേ സമയം അവര്‍ രോഗികളേയും ജോലിക്കാരേയും അപടത്തില്‍ തള്ളുകയാണെന്ന് സമരക്കാര്‍ ആരോപിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് theintercept.com | Mar 25 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )