കോവിഡ് വാക്സിന്‍ ലാഭത്തില്‍ നിന്ന് പുതിയ 9 ശതകോടീശ്വരന്‍മാരുണ്ടായി

കമ്പനികളുടെ ഓഹരിവില കുതിച്ചുയര്‍ന്നതിനെ തുടര്‍ന്ന് കുറഞ്ഞത് 9 പുതിയ ശതകോടീശ്വരന്‍മാരെ കോവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ സൃഷ്ടിച്ചു. പട്ടികയില്‍ ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള പുതിയ കോടീശ്വരന്‍മാര്‍ Moderna (MRNA) CEO ആയ Stéphane Bancel ഉം Pfizer (PFE) നോടൊപ്പം ചേര്‍ന്ന് വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മിച്ച BioNTech (BNTX) ന്റെ CEO ആയ Ugur Sahin ഉം ആണ്. People’s Vaccine Alliance നടത്തിയ വിശകലനത്തില്‍ രണ്ട് CEOമാര്‍ക്കും കൂടി $400 കോടി ഡോളര്‍ സമ്പത്തുണ്ട്. Oxfam, UNAIDS, Global Justice Now, Amnesty International എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്ന സംഘമാണ് അന്വേഷണം നടത്തിയത്. ഫെബ്രുവരി 2020 ന് ശേഷം Modernaയുടെ ഓഹരിവില 700% വര്‍ദ്ധിച്ചു. BioNTech ന്റെ വില 600% ഉം വര്‍ദ്ധിച്ചു. CanSino Biologics ന്റെ ഓഹരിവില 440% ഉം വര്‍ദ്ധിച്ചു. കമ്പനിയുടെ ഒറ്റ ഡോസ് കോവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ ചൈനയില്‍ ഉപയോഗത്തിന് ഫെബ്രുവരിയില്‍ അംഗീകാരം കിട്ടി.

9 ശതകോടീശ്വരന്‍മാരുടെ മൊത്തം സമ്പത്ത് $1930 കോടി ആയി. ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങളിലെ 78 കോടി ജനങ്ങള്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ കൊടുക്കാന്‍ വേണ്ട അത്ര തുകയാണിത്. ഈ വാക്സിനുകളുടെ പുറത്തുള്ള കുത്തകാവകാശത്തില്‍ നിന്ന് വലിയ ലാഭമുണ്ടാക്കുന്ന മരുന്ന് കോര്‍പ്പറേറ്റുകളുടെ മനുഷ്യ മുഖമാണ് ഈ ശതകോടീശ്വരന്‍മാര്‍. പൊതുജനങ്ങളുടെ പണമുപയോഗിച്ചാണ് ഈ വാക്സിനുകള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചത്. അത് ലോകത്തെ പൊതുജനത്തിന്‍ നന്മക്ക് വേണ്ടിയാണ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്. അല്ലാതെ സ്വകാര്യ ലാഭത്തിനായല്ല. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് വാക്സിനുകളുടെ 87% ഉം പോകുന്നത് അതിസമ്പന്ന, സമ്പന്ന, മദ്ധ്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. അതേ സമയം ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് 0.2% മാത്രമേ കിട്ടുന്നുള്ളു.

— സ്രോതസ്സ് cnn.com | May 21, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

#classwar

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )