കുപ്പി വെള്ളത്തിന്റെ യൂറോപിലേ ഉപയോഗത്തില്‍ ഇറ്റലിക്കാരാണ് മുമ്പില്‍

ഇറ്റലി EU ലെ Eco-label ഉത്പന്നങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണത്തില്‍ മുന്‍പന്തിയിലാണെങ്കിലും എല്ലാക്കാര്യത്തിലും അങ്ങനെയല്ല. കുപ്പിയിലാക്കിയ വെള്ളത്തിനോട് അവര്‍ക്കൊരു പ്രത്യേക മമതയുണ്ട്. അത് അവരെ യൂറോപ്പില്‍ ഏറ്റവും വലിയ കുപ്പിവെള്ളത്തിന്റെ ഉപഭോക്താക്കളാക്കുന്നു. BBC യുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ ഇറ്റലിക്കാര്‍ 270 ബ്രാന്റ് ചെയ്ത കുപ്പിവെള്ളം ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇത് ഏകദേശം 220,462 tons പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ടാപ്പ് വെള്ളത്തെ അപേക്ഷിച്ച് കുപ്പിവെള്ളത്തിന് പ്രതേകിച്ച് ഗുണങ്ങളൊന്നുമില്ല. ചിലപ്പോള്‍ കുപ്പിവെള്ളം ടാപ്പ് വെള്ളത്തേക്കാള്‍ മലിനമാണ്. ആരോഗ്യമോ സ്വാദോ അല്ല ഈ കുപ്പിവെള്ളത്തിന്റെ കൂടിയ ഉപയോഗത്തിന് കാരണം. ഫാഷനും, branding ഉം status ഉം ഒക്കെയാണിതിന് കാരണം.

— സ്രോതസ്സ് treehuggers

എന്നാല്‍ ഇന്‍ഡ്യയില്‍ നമുക്ക് നല്ല ടാപ്പ് വെള്ളം കിട്ടുന്നതിനുള്ള സാധ്യതകള്‍ വിരളമാണ്. എന്നിരുന്നാലും കിണറുകളിലേയോ നല്ല ടാപ്പ് വെള്ളം കിട്ടുന്നടത്തേയോ തിളപ്പിച്ചാറിച്ച വെള്ളം എന്തുതന്നെ ആയാലും കുപ്പി വെള്ളത്തേക്കാള്‍ നല്ലതാണ്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )