പൊട്ടിത്തെറിയോടുകൂടി ആണവനിലയത്തില്‍ നിന്ന് എണ്ണ ചോര്‍ന്നു

Indian Point ആണവനിലയത്തിലെ പൊട്ടിത്തെറിയെ തുടര്‍ന്ന് കണക്കാക്കിയിട്ടില്ലാത്തത്ര അളവില്‍ എണ്ണ ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ഹഡ്സണ്‍ നദിയിലേക്ക് ചോര്‍ന്നു. ആണവവിഭാഗത്തിലല്ലാത്ത ഒരു ട്രാന്‍സ്ഫോര്‍മറിലെ തീ കാരണം ഒരു ടാങ്ക് കവിഞ്ഞൊഴുകിയതാണ് കാരണം. ആയിരക്കണക്കിന് ലിറ്റര്‍ എണ്ണ ചോര്‍ന്നിട്ടുണ്ടാവും. കഴിഞ്ഞ 8 വര്‍ഷത്തില്‍ മൂന്നാമത്തെ തവണയാണ് ഇവിടെ തീപിടുത്തമുണ്ടാകുന്നത്. നദിസംരക്ഷകര്‍ നദി വൃത്തിയാക്കി. “Indian Point നിലയത്തിന് ദീര്‍ഘകാലമായ പ്രശ്നങ്ങളുടെ ചരിത്രമുണ്ട്. നിലയത്തിന്റെ പ്രായമാകുന്ന infrastructure അതിന് കാരണമാണ്. നിലയം അടച്ചുപൂട്ടുകയോ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് പരഹാരം കണ്ടെത്തുകയോ ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ വലിയ വിപത്തുകള്‍ സംഭവിക്കും.”

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )