ഗോള്‍ഡ്മന്‍ സാച്ചെസ് മുമ്പത്തെ യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ കമ്മീഷന്‍ പ്രസിഡന്റിനെ ജോലിക്കെടുത്തു

മുമ്പത്തെ യൂറോപ്യന്‍ കമ്മീഷന്‍ പ്രസിഡന്റായ José Manuel Barroso നെ ജോലിക്കെടുത്തതായി ഗോള്‍ഡ്മന്‍ സാച്ചെസ് അറിയിച്ചു. പോര്‍ചുഗലിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന Barroso ഇനിമുതല്‍ Goldman Sachs International ന്റെ ഉപദേശക സംഘത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കും. 2004 – 2014 കാലത്തായിരുന്നു യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ കമ്മീഷന്‍ സ്ഥാനം വഹിച്ച Barroso, 2002 – 2004 കാലത്ത് പോര്‍ച്ചുഗലിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്നു. 1985 ല്‍ ആയിരുന്നു Barrosoയെ ആദ്യമായി തെരഞ്ഞെടുത്തത്. അതിന് ശേഷം ആഭ്യന്തരവകുപ്പ് സെക്രട്ടറി, വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി, വിദേശകാര്യ മന്ത്രി തുടങ്ങി ധാരാളം സ്ഥാനങ്ങള്‍ Barroso വഹിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് nytimes.com

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )