‘ഫെമിനിസ്റ്റ്’ ഹിലറി ക്ലിന്റണ്‍ സ്ത്രീ ജോലിക്കാര്‍ക്ക് പുരുഷന്‍മാരേക്കാള്‍ കുറവ് ശമ്പളമാണ് നല്‍കുന്നത്

അമേരിക്കയിലെ ഡോമോക്രാറ്റിക് പ്രസി‍ന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായ ഹിലറി ക്ലിന്റണ്‍ ‘ഫെമിനിസ്റ്റ്’ എന്ന ലേബലില്‍ അറിയപ്പെടുന്നുവെങ്കിലും, വിക്കീലീക്സ് പുറത്തുവിട്ട ഇമെയിലുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ Clinton Foundation ഉം അവരുടെ സെനറ്റ് ഓഫീസും പുരുഷ ജോലിക്കാര്‍ക്ക് ഒരോ ഡോളര്‍ ശമ്പളം കൊടുക്കുമ്പോള്‍ സ്ത്രീ ജോലിക്കാര്‍ക്ക് 72 സെന്റ് വീതം മാത്രമാണ് നല്‍കുന്നത് എന്ന് വ്യക്തമായി. സെനറ്റര്‍ ആയിരുന്ന കാലത്ത് പോലും അത് അങ്ങനെയായിരുന്നു. 2011 ല്‍ Clinton Foundation സ്ത്രീകളേക്കാള്‍ പുരുഷ ജോലിക്കാര്‍ക്ക് പ്രതിവര്‍ഷം ശരാശി $8,000 ഡോളര്‍ അധികം നല്‍കിയിരുന്നു എന്ന് വിക്കീലീക്സ് പുറത്തുവിട്ട മറ്റൊരു കൂട്ടം ഇമെയിലുകളില്‍ പറയുന്നത്. അമേരിക്കയിലെ മറ്റ് സന്നദ്ധ സംഘടനകള്‍ പോലും സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ഡോളറിന് 75 സെന്റ് എന്ന തോതില്‍ ശമ്പളം നല്‍കുമ്പോള്‍ Clinton Foundation അതില്‍ കുറവാണ് നല്‍കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് telesurtv.net

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w