ലാഭത്തിനായ അമേരിക്കക്കാരെ ചാരപ്പണി നടത്തുന്ന AT&Tയുടെ രഹസ്യ പരിപാടി

AT&T അമേരിക്കക്കാര്‍ക്കെതിരെ ലാഭത്തിനായി ചാരപ്പണി നടത്തുന്നതിന്റെ വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവന്നു.
സ്വകാര്യ ഫോണ്‍ വിളി വിവരങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുകയും മയക്കുമരുന്നിനെരായ യുദ്ധത്തിനും Medicaid തട്ടിപ്പും തുടങ്ങി എല്ലാം പരിശോധിക്കാനായി അത് അധികാരികള്‍ക്ക് വില്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു എന്ന് The Daily Beast റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. Project Hemisphere എന്നാണ് ആ പദ്ധതിയുടെ പേര്. എല്ലാ ഫോണ്‍ വിളിയും, sms ഉം, Skype ചാറ്റും, മറ്റ് ആശയവിനിമയങ്ങളും അതിന്റെ infrastructure ലൂടെ കടന്ന് കടന്ന് പോകുന്നു. ചില രേഖകള്‍ക്ക് 1987 വരെ പഴക്കമുണ്ട്. പോലീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ടുമെന്റുകള്‍ 10 ലക്ഷം ഡോളര്‍ പ്രതിവര്‍ഷം കൊടുത്താല്‍ ഈ വിവരങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകും. വാറന്റൊന്നും ആവശ്യമില്ല. Time Warner എന്ന മാധ്യമ കമ്പനിയെ $8500 കോടി ഡോളറിന് AT&T ഏറ്റെടുക്കാന്‍ പോകുന്നു എന്ന വാര്‍ത്തകള്‍ വന്ന സമയത്താണ് ഈ വിരവും പുറത്ത് വന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )