കാലാവസ്ഥാമാറ്റം സംബന്ധിച്ച വെബ് പേജുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ട്രമ്പ് സര്‍ക്കാര്‍ EPA ക്ക് ഉത്തരവ് കൊടുത്തു

തങ്ങളുടെ വെബ് സൈറ്റുകളില്‍ നിന്ന് കാലാവസ്ഥാമാറ്റം സംബന്ധിച്ച വെബ് പേജുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ട്രമ്പ് സര്‍ക്കാര്‍ EPA ക്ക് ഉത്തരവ് കൊടുത്തു. EPA യുടെ പേര് പുറത്ത് പറയാന്‍ താല്‍പ്പര്യപ്പെടാത്ത രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥരാണ് ഈ വിവരം പുറത്ത് പറഞ്ഞത്. ഈ സര്‍ക്കാര്‍ അതിന്റെ വകുപ്പുകളില്‍ അടിസ്ഥാന ശാസ്ത്ര വിരുദ്ധത പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും എന്ന ഭയം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുയാണ് ഈ നീക്കം ചെയ്യുന്നത്.

“ആ വെബ് സൈറ്റ് ഇല്ലാതെയാകുകയാണെങ്കില്‍ കാലാവസ്ഥാ മാറ്റത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഞങ്ങളുടെ വര്‍ഷങ്ങളായുള്ള പ്രവര്‍ത്തികളാണ് ഇല്ലാതെയാകുന്നത്,” എന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ Reuters നോട് പറഞ്ഞു.

കാലാവസ്ഥാ മാറ്റ അറിവിനെതിരായ ട്രമ്പ് സര്‍ക്കാരിന്റെ ആദ്യ നീക്കമൊന്നുമല്ല ഇത്. ഉദ്‌ഘാടനം കഴിഞ്ഞ് നിമിഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോഴേക്കും പുതിയ whitehouse.gov ല്‍ നിന്ന് പ്രസിഡന്റ് ഒബാമയുടെ കാലാവസ്ഥാ സംരംഭങ്ങളേയും നീക്കം ചെയ്ത് അതിന് പകരം “America First” ഊര്‍ജ്ജ പദ്ധതി കൊടുത്തു. ഒബാമയുടെ Climate Action Plan ഇല്ലാതാക്കണമെന്നും അവര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

White House ഔദ്യോഗിക വെബ് സൈറ്റില്‍ കാലാവസ്ഥാ മാറ്റം എന്ന വാക്ക് തന്നെ പൂര്‍ണ്ണമായും നീക്കം ചെയ്തിരിക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് scientificamerican.com

എന്തുകൊണ്ട്? കാരണം കഠിനമായ കാലാവസ്ഥ എന്നത് പണമുണ്ടാക്കാനുള്ള നല്ല കാര്യമാണ് എന്ന് അവര്‍ കരുതുന്നു. നിങ്ങളുടെ ജീവിതം തന്നെ ഏതെങ്കിലും കമ്പനി നല്‍കുന്ന സേവനമാകുകയാണെങ്കില്‍ മുതലാളിത്തത്തിന് വേറെന്ത് സ്വര്‍ഗ്ഗം?

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s