കുമിളുകള്‍ ആഗോളതപനത്തിന് സംഭാവന നല്‍കുന്നു

അലാസ്കയിലെ ഫംഗസുകള്‍ ഉയരുന്ന താപനിലയുമായി ഒത്തുചേരാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണ്. അവ അവയുടെ ഉപാപചയ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് വേഗത കൂട്ടി. വളരുകയും പ്രത്യുല്‍പ്പാദനം നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നതിന്റേയും വേഗത വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. ആഗോളതപനം ദിനം പ്രതി വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് ധ്രുവ പ്രദേശത്തെ മണ്ണു് thaw ന് കാരണമാകുന്നു. ഫംഗസും (mold) ഹരിതഗ്രഹവാതകങ്ങളുടെ ഉത്പാദനത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. മരങ്ങളില്‍ നിന്ന് വീഴുന്ന ഇലകള്‍ പേലുള്ള ജൈവപദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍ നശിപ്പിക്കുന്നതില്‍ ഫംഗസ് ഉത്തരവാദികളാണ്. അത് ചെടികള്‍ക്ക് വളമാകുന്നു. മനുഷ്യനെ പോലെ ഫംഗസ് ശ്വസിക്കുന്നുണ്ട്. അവ ഓക്സിജന്‍ സ്വീകരിച്ച് CO2 പുറത്തുവിടുന്നു. അലാസ്ക മിക്ക സമയങ്ങളിലും തണുത്തിരിക്കുന്നതിനാല്‍ ഫംഗസ് ഉറക്കത്തിലായിരിക്കും. അതുകൊണ്ട് ആഗോളതപനത്തെ അത് ബാധിക്കുകയില്ല. എന്നാല്‍ ഉയര്‍ന്ന താപനില (10-30 °C) അവയെ ഉണര്‍ത്തുകയും CO2 പുറത്തുവരുന്നതിന് കാരണമാകുകയും ചെയ്യുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് sciencedaily.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s