വടക്കെ അമേരിക്കയുടെ പടിഞ്ഞാറെ തീരത്ത് കടലിന്റെ അമ്ലവല്‍ക്കരണം വ്യാപകമാണ്

സ്ഥിരമായി ഉയര്‍ന്ന തോതില്‍ അമ്ലവല്‍ക്കരിച്ച വെള്ളം അമേരിക്കയുടെ പടിഞ്ഞാറെ തീരത്തെ പരിസ്ഥിതി ലോല പ്രദേശത്ത് നില്‍ക്കുമ്പോഴും അമ്ലത കുറഞ്ഞ “hotspots” കാണപ്പെടുന്നു എന്ന് California Current System ന്റെ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ സര്‍വ്വേ കണ്ടെത്തി. അത്തരം സ്ഥലത്ത് മീനികള്‍ ധാരാളം വളരുന്നു. എന്നാല്‍ കാര്യങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ വഷളാകുകയാണ്. അന്തരീക്ഷത്തിലെ വര്‍ദ്ധിച്ച കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡ് ജലത്തില്‍ ലയിച്ച് ചേര്‍ന്ന് അമ്ലത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് വരും വര്‍ഷങ്ങളില്‍ കൂടുതലാകും എന്നവര്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് oregonstate.edu

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )