ഇന്റലിന് എതിരെ ഡബിയന്‍ മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു

Intel Skylake ഉം Kaby Lake ഉം ഉപഭോക്താക്കള്‍ അവരുടെ CPUs ന്റെ Hyper Threading (HT) നിര്‍ത്തിവെക്കണമെന്ന് Debian project മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു. പഴയകിയ microcode കാരണമാണിത്. Hyper Threading പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാണെങ്കില്‍ Intel Skylake and Kabylake (6th and 7th gen CPUs) അപകടകരമായ മോശംസ്വഭാവം കാണിക്കും. ഉപഭോക്താക്കള്‍ BIOS/UEFI പുതുക്കണം. ചില Skylake CPUs ന്റെ ലിനക്സിനുള്ള Intel microcode package ല്‍ അതിന്റെ പരിഹാരം ചേര്‍ത്തതാണ്.

— സ്രോതസ്സ് phoronix.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s