ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട ആണവനിലയത്തില്‍ സൌരോര്‍ജ്ജ നിലയം പ്രവര്‍ത്തനം തുടങ്ങി

36 വര്‍ഷം മുമ്പ് 1981 ല്‍, Surgoinsville, Tennessee യിലെ Phipps Bend Nuclear Power Plant ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടു. ഇന്ന് ആ സൈറ്റ് അവസാനം 1MW സൌരോര്‍ജ്ജ നിലയം ഉപയോഗിച്ച് CO2 ഇല്ലാത്ത വൈദ്യുതി ഉത്പാദിപ്പിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുകയാണ്. ഈ നിലയം പ്രതിവര്‍ഷം 1,100-1,400MWh വൈദ്യുതി ഉത്പാദിപ്പിക്കും. 2.5 ആളുകള്‍ക്ക് പ്രതിവര്‍ഷം 11MWh എന്ന തോത് പരിഗണിച്ചാല്‍ അത് 100 വീടുകളിെല 250 ആളുകള്‍ക്ക് വേണ്ട വൈദ്യുതിയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് electrek.co


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w