ജീവിതരീതി ഘടകങ്ങളും അണുബാധയും ചൈനയില്‍ ക്യാന്‍സര്‍ മരണങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമാകുന്നു

ചൈനയിലെ ക്യാന്‍സര്‍ മരണങ്ങളുടെ ഭാരം വലുതാണ്. അത് ഇനിയും വളരും എന്ന് കണക്കാക്കുന്നു. ക്യാന്‍സറിന്റെ ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ അറിയുന്നത് അതിനെതിരായ പ്രതിരോധം ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനെ സഹായിക്കും. ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ചൈനയിലെ ക്യാന്‍സര്‍ മരണങ്ങളുടെ കാരണത്തെക്കുറിച്ച് പഠിച്ചിട്ടുണ്ട്. പുകവലി, രണ്ടാം തരം(second-hand) പുകവലി, മദ്യപാനം, പച്ചക്കറികളും പഴവര്‍ഗ്ഗങ്ങളും കുറവ് മാത്രം കഴിക്കുന്നത്, ശാരീരിക അദ്ധ്വാനമില്ലാതിരിക്കുന്നത്, അണുബാധ എന്നിവയാണ് അതില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ടത്.

പുകവലിയാണ് (26%) അതില്‍ അറ്റവും വലുത്. HBV അണുബാധ കാരണമുണ്ടാകുന്ന ക്യാന്‍സര്‍ മരണം പുരുഷന്‍മാരില്‍ 12% ഉം സ്ത്രീകളില്‍ 7%. പച്ചക്കറിയും പഴവര്‍ഗ്ഗങ്ങളും കഴിക്കാത്തതിനാലുള്ള ക്യാന്‍സര്‍ മരണം പുരുഷന്‍മാരില്‍ 7% ഉം സ്ത്രീകളില്‍ 6% ആണ്. രണ്ടാം തരം പുകവലികാരണം സ്ത്രീകളില്‍ 5% ക്യാന്‍സര്‍മരണമുണ്ടാകുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് academic.oup.com 2017-07-08


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s