1979 ല്‍ നവനാസികള്‍ നടത്തിയ വെടിവെപ്പിന്റെ പേരില്‍ ഗ്രന്‍സ്‌ബറോ, NC മാപ്പ് പറഞ്ഞു

അമേരിക്കന്‍ നാസികളും കൂ ക്ലക്സ് ക്ലാന്‍ അംഗങ്ങളും ഫാസിസ്റ്റ് വിരുദ്ധ പ്രതിഷേധക്കാരുടെ നേരെ വെടിവെക്കുകയും 5 പേരെ കൊല്ലുകയും 10 ല്‍ അധികം പേരെ മുറിവേല്‍പ്പിക്കുകയും ചെയ്ത 1979 ലെ സംഭവത്തില്‍ തങ്ങളുടെ പങ്കിന്റെ പേരില്‍ വടക്കേ കരോലിനയിലെ ഗ്രന്‍സ്‌ബറോ (Greensboro) നഗരം മാപ്പ് പറഞ്ഞു. സവര്‍ണ്ണാധിപത്യ അക്രമത്തിനെതിരായ പ്രതിഷേധത്തില്‍ സുരക്ഷക്കായി ഒരു പോലീസുകാരേയും നിയോഗിച്ചില്ല എന്ന കാര്യം കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗ്രന്‍സ്‌ബറോ നഗരസഭ തുറന്ന് പറഞ്ഞു. 7-1 എന്ന വോട്ടിന് ആണ് ഇക്കാര്യം തുറന്ന് പറയാന്‍ തീരുമാനമായത്. കൊലയാളികളെല്ലാം വിചാരണക്ക് ശേഷം വെറുതെ വിട്ടു. ഒരു കൊലപാതകത്തിന്റെ പേരിലുള്ള സിവില്‍ കേസില്‍ ചില ക്ലാന്‍സ് അംഗങ്ങളെ ഉത്തരവാദികളായ കണക്കാക്കിയിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org 2017-08-18

പോലീസിന്റെ സഹായത്തോടെയാണ് ലോകം മൊത്തം എല്ലാ വലത് പക്ഷ അക്രമങ്ങളും നടക്കുന്നത്.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s