19 വയസുകാര്‍ 60 വയസുകാരെ പോലെ ഉദാസീനരാണ്

കുട്ടികളുടേയും കൌമാരക്കാരുടേയും കായിക പ്രവര്‍ത്തികള്‍ മുമ്പ് കരുതിയിരുന്നതിനേക്കാളും കുറവാണ്. Johns Hopkins Bloomberg School of Public Health നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ നിന്നാണ് ഇത് കണ്ടെത്തിയത്. കൌമാരത്തിന്റെ അവസാന കാലത്തെ, 19 വയസിലെ, കായിക പ്രവര്‍ത്തികള്‍ അപകടകരമായി കുറവാണ്. അവരുടെ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ 60 വയസുകാരെ പോലെയാണ്. ദിവസം ഒരു മണിക്കൂറെങ്കിലും 5-17 വയസുവരെ പ്രായമായവര്‍ ശക്തമായ ശാരീരിക പ്രവര്‍ത്തികള്‍ ചെയ്യണമെന്നാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പറയുന്നത്. 6-11 വയസ് പ്രായമായ 25% ആണ്‍ കുട്ടികളും 50% പെണ്‍ കുട്ടികളും 12-19 വയസുവരെ പ്രായമായ 50% ആണ്‍ കുട്ടികളും 75% പെണ്‍കുട്ടികളും WHO യുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നില്ല എന്നാണ് പഠനം കണ്ടെത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് jhsph.edu 2017-08-15


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s