23 രാജ്യങ്ങളിലെ ജനങ്ങളെ മുഴുവന്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് മാപ്പ് ചെയ്തു

200 കോടി ഉപയോക്താക്കളുടെ “Like” നെക്കുറിച്ച് മാത്രമല്ല ഫേസ്‌ബുക്കിന് അറിയാവുന്നത്. കോടിക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ ഭൂമിയില്‍ എവിടെ ജീവിക്കുന്നു എന്ന് 15 അടി കൃത്യതയോടെ അതിന് അറിയാം. ഉപഗ്രഹ ഡാറ്റയും സര്‍ക്കാര്‍ സെന്‍സസ്സും ഉപയോഗിച്ച് ഭൂമിയിലെ മുഴുവന്‍ ജനങ്ങളേയും മാപ്പ് ചെയ്യുകയാണ് ഫേസ്‌ബുക്ക്. 5 മീറ്റര്‍ സുഷ്മതയാണ് അതിനുള്ളത്. ഭൂമിയിലെവിടെയുമുള്ള മനുഷ്യനിര്‍മ്മിത ചട്ടക്കൂടുകളെ അതിന് തിരിച്ചറിയാം. ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ എതിരാളികളായ ഗൂഗിള്‍ Skybox എന്ന അവരുടെ സ്വന്തം ഉപഗ്രഹ ചിത്ര ബിസിനസ് വില്‍ക്കുകയുണ്ടായി. കാരണം സ്വന്തമായ ഉപഗ്രഹമില്ലാതെ ഡാറ്റ ശേഖരിക്കാനുള്ള വഴി അവര്‍ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. അമേരിക്ക ഇപ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന 576 ഉപഗ്രഹങ്ങളില്‍ 286 എണ്ണവും വാണിജ്യപരമായ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായുള്ളതാണ്.

— സ്രോതസ്സ് cnbc.com 2017-09-10


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s