വലിയ ഡാറ്റാ ചോര്‍ച്ച പുറത്ത് പറയുന്നതിന് മുമ്പ് Equifax അധികാരികള്‍ $18 ലക്ഷം ഡോളറിന്റെ ഓഹരികള്‍ വിറ്റഴിച്ചു

ഒരു സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ പിഴവ് കാരണം 14.3 കോടി ആളുകളുടെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങള്‍ ഹാക്കര്‍മാര്‍ ചോര്‍ത്തി എന്ന് credit reporting agency ആയ Equifax കഴിഞ്ഞ ദിവസം പറഞ്ഞു. അമേരിക്കയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഡാറ്റാ ചോര്‍ച്ചയാണിത്. Social Security നമ്പര്‍ (നമ്മുടെ ആധാര്‍ പോലുള്ളത്), ഡ്രൈവിങ് ലൈസന്‍സ് വിവരങ്ങള്‍, ക്രഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് നമ്പര്‍ മറ്റ് വിവരങ്ങള്‍ എന്നിവയാണ് ചോര്‍ന്നത്. ചോര്‍ച്ച കണ്ടെത്തി ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം Equifax ന്റെ ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള മൂന്ന് അധികാരികള്‍ $18 ലക്ഷം ഡോളറിന്റെ ഓഹരികള്‍ വിറ്റഴിച്ചു. ചോര്‍ച്ചയുടെ വിവരം അവര്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് പറഞ്ഞ് ഒരു മാസം കഴിഞ്ഞാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s