ലോകത്ത് പട്ടിണി വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

ഒരു ദശാബ്ദത്തിലധികം സ്ഥിരമായ കുറവ് രേഖപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടിരുന്ന ആഗോള പട്ടിണി വീണ്ടും ഉയരുന്നു. 2016 ല്‍ 81.5 കോടിയാളുകളേയാണ് പട്ടിണി ബാധിച്ചത്. ലോക ജനസംഖ്യയുടെ 11% വരും അത്. ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ലോക ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണ് അക്കാര്യം പുറത്തുവന്നത്. അതേ സമയത്ത് പോഷകാഹാരക്കുറവും കോടിക്കണക്കിന് ആളുകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഭീഷണിയായിട്ടുണ്ട്. അതിന് മുമ്പത്തെ വര്‍ഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 3.8 കോടി കൂടുതലാളുകളാണ് പട്ടിണിയിലായത്. അക്രമാസക്തമായ കലഹങ്ങളും, കാലാവസ്ഥാപരമായ ആഘാതങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവയാണ് ഈ മാറ്റത്തിന് കാരണം എന്ന് The State of Food Security and Nutrition in the World 2017 പറയുന്നു. http://www.fao.org/3/a-I7695e.pdf

— സ്രോതസ്സ് fao.org 2017-09-19


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s