ഡാറ്റ പ്രാദേശികമായി മാത്രമേ സംഭരിക്കാവൂ എന്ന പ്രശ്നത്തിന്റെ പേരില്‍ റഷ്യ ഫേസ്‌ബുക്കിനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നു

ഡാറ്റ പ്രാദേശികമായി മാത്രമേ സംഭരിക്കാവൂ എന്ന നിബന്ധന നടപ്പാക്കാനായില്ലെങ്കില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം ഫേസ്‌ബുക്ക് റഷ്യയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനം നിര്‍ത്തും എന്ന് റഷ്യയുടെ ദേശീയ ആശയവിനിമയ നിരീക്ഷണ സംഘത്തിന്റെ തലവന്‍ പറഞ്ഞു. നിയമം പാലിക്കാത്ത വിദേശ ഇന്റര്‍നെറ്റ് കമ്പനികള്‍ രാജ്യത്ത് Roskomnadzor അടച്ചുപൂട്ടും. ആഗോള ഇന്റര്‍നെറ്റ് കമ്പനികള്‍ റഷ്യക്കാരുടെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങള്‍ പ്രാദേശിക സെര്‍വ്വറുകളില്‍ മാത്രമേ സൂക്ഷിക്കാവൂ എന്ന ഒരു നിയമം 2014 ല്‍ പ്രസിഡന്റ് വ്ലാഡിമീര്‍ പുട്ടിന്‍ കൊണ്ടുവന്നിരുന്നു. Alphabet Inc. ന്റെ ഗൂഗിള്‍ മുതല്‍ Alibaba Group Holding Ltd വരെ ഈ നിയമം പാലിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ Twitter Inc പോലുള്ള മറ്റ് കമ്പനികള്‍ ഇത് നടപ്പാക്കാന്‍ പറ്റുമോ എന്ന് പരിശോധിക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ സമയം ആവശ്യപ്പെടുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് bloomberg.com 2017-09-29


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s