ഇന്‍ഡ്യയിലെ എല്ലാവരും PM 2.5 മലിനീകരണം സഹിക്കുന്നവരാണ്

ഇന്‍ഡ്യയിലെ നഗരങ്ങള്‍ വായൂ മലിനീകരണത്തിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാണ്. അതിന്റെ കൂടെ ഇതാ വേറൊരു ഞെട്ടലുകൂടി. 100% ഇന്‍ഡ്യക്കാരും PM 2.5 എന്ന വായൂ മലിനീകരണം അനുഭവിക്കുന്നവരാണ് എന്ന് ലോക ബാങ്കിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന നല്‍കിയിരിക്കുന്ന പരിധിയിലധികം നാം അവ വലിച്ച് കയറ്റുകയാണ്. PM 2.5 അധവാ particulate matter 2.5 എന്നത് 2.5 മൈക്രോ മീറ്ററോ അതില്‍ കുറവോ വലിപ്പമുള്ള ചെറു കണികകളാണ്. ശ്വാസകോശത്തിന്റെ ആഴങ്ങളിലേക്ക് കടന്നുവരുകയും രക്തത്തിലേക്ക് കടക്കാനും അവക്ക് കഴിയും. ഇതിന്റെ സാന്നിദ്ധ്യം ആസ്മ, ശാസകോശ അസ്വസ്യങ്ങള്‍, ദീര്‍ഘകാലത്തെ ചുമ എന്നിവക്കൊക്കെ കാരണമാകുന്നു. ശ്വാസകോശ ക്യാന്‍സറുണ്ടാകാനും സാദ്ധ്യതയുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in 2017-10-29


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s