പുതിയ ഒറാങ്ഉട്ടാന്‍ സ്പീഷീസിനെ സുമാട്രയില്‍ കണ്ടെത്തി

Photo by Maxime Aliaga.
സുമാട്രയിലെ ഒരു ഒറ്റപ്പെട്ട ഒറാങ്ഉട്ടാന്‍ കൂട്ടമാണെന്ന് കരുതിയിരുന്ന ഒറാങ്ഉട്ടാനുകള്‍ ഒരു പുതിയ സ്പീഷീസാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. morphology, സ്വഭാവം, ജനിതകം എന്നീ കാര്യങ്ങളില്‍ Batang Toru ഒറാങ്ഉട്ടാന്‍ സുമാട്രയിലെ ഒറാങ്ഉട്ടാനുമായി വ്യത്യസ്ഥരാണ്. ജനിതക വിശകലനത്തില്‍ ഇവ ഒറാങ്ഉട്ടാന്‍ സ്പീഷീസില്‍ നിന്ന് 34 ലക്ഷം വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് പിരിഞ്ഞ് പോയതാണ് എന്ന് കണ്ടെത്തി. ഇന്ന് 800 ല്‍ കുറവ് Batang Toru ഒറാങ്ഉട്ടാന്‍ മാത്രമേ ജീവിച്ചിരിപ്പമുള്ളു. മഹത്തായ കുരങ്ങന്‍മാരില്‍ ഏറ്റവും അപൂര്‍വ്വമായവയാണിത്. ആവാസ വ്യവസ്ഥയുടെ നാശം കാരണം ഇവ വലിയ ഭീഷണിയിലാണ്. പണിയാന്‍ പദ്ധതിയിട്ടിരിക്കുന്ന ഒരു ജല വൈദ്യുത പദ്ധതി ഇവയുടെ ശേഷിക്കുന്ന ആവസ കാടുകളുടെ 8% ത്തെ ബാധിക്കുന്നതാണ്.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com 2017-11-03


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s