ഗ്രന്‍ഫെല്‍ ടവര്‍ ഇരകളുടെ ‘കോര്‍പ്പറേറ്റ് നരഹത്യ’യെ ലണ്ടന്‍കാര്‍ അപലപിക്കുന്നു

കോപാകുലരായ ലണ്ടന്‍കാര്‍ Grenfell Tower ഇരകളോട് ഐക്യദാര്‍ഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ട് നഗരത്തിലെ നിരത്തുകളിലേക്കിറങ്ങി ഈ ദുരന്തത്തിന് കാരണമായ സര്‍ക്കാരിന്റെ നയങ്ങള്‍ക്കെതിരെ പ്രതികരിച്ചു. “Day of Rage” പ്രതിഷേധ ജാഥ ലണ്ടനില്‍ നടന്നു. ബ്രിട്ടണിലെ കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള തൊഴിലാളിവല്‍ഗ്ഗക്കാരെ ലക്ഷ്യം വെച്ചുകൊണ്ടുള്ള പൊതു ഭവന ചിലവ് കുറക്കുന്നതും മറ്റ് ചിലവ് ചുരുക്കല്‍ പരിപാടി നടത്തുകയും ചെയ്യുന്ന പ്രധാനമന്ത്രി Theresa May യുടേയും അവരുടെ സര്‍ക്കാരിന്റേയും നയങ്ങളാണ് 80 പേരുടെ മരണത്തില്‍ കലാശിച്ച തീപിടുത്തത്തിന് കാരണമെന്ന് ജനം ആരോപിക്കുന്നു. “Justice for Grenfell Victims” എന്നും, തീപിടുത്തം “Corporate Manslaughter” ആണെന്നുമൊക്കെയുള്ള മുദ്രാവാക്യങ്ങളുമായാണ് അവര്‍ ജാഥ നടത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s