മിലേനിയല്‍സ് തകരുമ്പോള്‍ ലോകത്തെ സമ്പന്ന 1% ക്കാര് ലോകത്തെ മൊത്തം സമ്പത്തിന്റെ പകുതി പൂഴ്ത്തിവെച്ചിരിക്കുന്നു

Credit Suisse പുറത്ത് വിട്ട് വാര്‍ഷിക Global Wealth Report ല്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക അസമത്വം ഇല്ലാതാക്കാനയി യുദ്ധം ചെയ്യണമെന്ന് ലോക നേതാക്കളോട് ദാരിദ്ര്യ വിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ലോകത്തെ സമ്പന്ന 1% ക്കാര് ലോകത്തെ മൊത്തം സമ്പത്തിന്റെ പകുതി കൈവശം വെച്ചിരിക്കുന്നു എന്നാണ് ആ റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നത്.

2008 ലെ ലോക സാമ്പത്തിക തകര്‍ച്ചയുടെ സമയത്ത് ലോകത്തെ മൊത്തം സമ്പത്തിന്റെ 42.5% കൈയ്യടക്കിയിരുന്നത് ലോകത്തെ ഏറ്റവും സമ്പന്നരായ ആളുകളായിരുന്നു. ഇന്ന് അത് 50.1% ആയി വര്‍ദ്ധിച്ചു. ലോക ജനസംഖ്യയുടെ 0.7% വരുന്ന 3.6 കോടി ആളുകള്‍ ലോകത്തെ മൊത്തം സമ്പത്തായ $280 ലക്ഷം കോടി ഡോററിന്റെ 46% ആണ് കൈയ്യടക്കിയിരിക്കുന്നത്.

ഇതേ സമയത്ത് ലോകത്തെ ഏറ്റവും ദരിദ്രരായ 350 കോടി ആളുകള്‍ക്കോരോരുത്തര്‍ക്കും $10,000 ഡോളറില്‍ താഴെ സമ്പത്ത് മാത്രമാണുള്ളത്. തൊഴിലെടുത്ത് ജീവിക്കുന്ന ആളുകളുടെ പ്രയത്തിലുള്ള 70% ആളുകളും ഈ വിഭാഗത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org 2017-11-15


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s