വ്യാവസായിക രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള രസം ആർക്ടിക്കിനെ മലിനപ്പെടുത്തുന്നു

വ്യവസായവൽക്കരിച്ചതും വികസിതവുമായ രാജ്യങ്ങൾ പ്രതിവർഷം 2,000 ടൺ രസം(മെർക്കുറി) അന്തരീക്ഷത്തിലേക്ക് തള്ളുന്നു. ആഗോളതലത്തിൽ അതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ സ്രോതസ് ചെറുകിടക്കാരും കൈത്തൊഴിലുകാരും ആയ സ്വർണ്ണ ഖനനവും കൽക്കരി ഉപയോഗിക്കുന്ന വൈദ്യുതി നിലയങ്ങളുമാണ്. ആർക്ടിക്കിൽ ഉയർന്ന തോതിലുള്ള രസത്തിന്റെ നില beluga തിമിംഗലങ്ങളിലും ധൃവക്കരടികളിലും, സീലുകളിലും, മീനുകളിലും, കഴുകൻമാരിലും, മറ്റ് പക്ഷികളിലും കണ്ടെത്തി. മനുഷ്യരേയും ഇത് ബാധിക്കുന്നുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ച് പരമ്പരാഗതമായി വേട്ടയാടലും മീൻപിടിക്കലും നടത്തി ആഹാരം കണ്ടെത്തുന്ന Inuit ജനങ്ങൾ. ദീർഘകാലും അമിതമായി രസത്തിന്റെ സമ്പർക്കമുണ്ടായാൽ അത് നാഡീവ്യൂഹത്തിനും ഹൃദയത്തിനും ദോഷങ്ങളുണ്ടാക്കും.

— സ്രോതസ്സ് scientificamerican.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s