ആധാര്‍ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള തിരിച്ചറിയലുപയോഗിച്ച് 4 പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ പണം മോഷ്ടിച്ചു

നാല് പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ നിക്ഷേപകരുടെ പണം തട്ടിയതായി പരാതി. ആധാര്‍ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള authentication ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇത് ചെയ്തത്. Allahabad Bank, Bank of India, Syndicate Bank, UCO Bank എന്നിവയാണ് ആ ബാങ്കുകള്‍. ഈ ബാങ്കുകള്‍ പ്രശ്നത്തെക്കുറിച്ച് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന് റിപ്പോര്‍ട്ട് കൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഉപഭോക്താക്കളുടെ ആധാര്‍ നമ്പരുകളുപയോഗിച്ച് ₹1.42 കോടി രൂപായാണ് തട്ടിയെടുത്തത്.

“പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകള്‍ നല്‍കിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് ഉപഭോക്താക്കളുടെ ആധാര്‍ നമ്പരുകളുപയോഗിച്ച് പണം തട്ടിയെടുക്കുന്ന സംഭവങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ട്,” എന്ന് Minister of State for Finance Shiv Pratap Shukla രാജ്യസഭയില്‍ പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് business-standard.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s