ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ പുതിയ “സംരക്ഷണ” സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കരുത്

Onavo Protect എന്ന VPN client നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഒരു കമ്പനിയെ 2013 ല്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് വിലക്ക് വാങ്ങി. iOS ഉപകരണങ്ങളില്‍ ഉപയോക്താക്കളെ പിന്‍തുടരാനും വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ത്തിയെടുക്കാനും ഒരു ആപ്പ് പ്രചരിപ്പിക്കുകയാണ് ഈ സാമൂഹ്യ നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍. പുതിയ ഒരു മെനുവായി ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ iOS ആപ്പില്‍ നിങ്ങള്‍ക്കത് കാണാനാകും. TechCrunch ഇത് ആദ്യം കണ്ടെത്തിയത്. അതിലമര്‍ത്തിയാല്‍ നിങ്ങളെ App Store ലേക്കും “Onavo Protect – VPN Security” താളിലേക്കും കൊണ്ടുപോകും. അത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യരുത്. അതൊരു “സ്പൈവെയറാണ്(Spyware)”.

— സ്രോതസ്സ് fossbytes.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s