ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് ഊബര്‍ വളരെ കുറവ് ശമ്പളമേ നല്‍കുന്നുള്ളു

ഊബറിന് വില ഇത്രയും താഴ്ത്താനാകുന്നത് അത് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് അത്ര കുറവ് ശമ്പളം കൊടുക്കുന്നതുകൊണ്ടാണ് എന്ന് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് വാദിക്കുന്നു. അദൃശ്യ ചിലവുകള്‍ കൂടിയുള്‍പ്പെടുത്തിയാല്‍ UberX ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് അടിസ്ഥാന ശമ്പളത്തേക്കാള്‍ കുറവ് ശമ്പളമേ കിട്ടുന്നുള്ളു എന്ന് Australia Institute ലെ Centre for Future Work നടത്തിയ വിശകലനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ആറ് നഗരങ്ങളിലെ ശരാശരി തുകയില്‍ നിന്ന് ഡ്രൈവര്‍ ഫീസും നികുതിയും വാഹനചിലവും കുറച്ചാണ് പഠനം നടത്തിയത്. കിട്ടുന്നതിന്റെ മൂന്നിലൊന്നേ ഡ്രൈവറില്‍ എത്തുന്നുള്ളു എന്നാണ് അവര്‍ കണ്ടെത്തിയ കാര്യം.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s