കാട്ടില്‍ മരങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ഉത്പാദനക്ഷമമാണ്

ഒരു മരത്തിന്റെ പ്രാദേശിക ചുറ്റുപാട് അതിന്റെ ഉത്പാദനക്ഷമതയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു. അതായത്, സ്പീഷീസുകളാല്‍ സമ്പന്നമായ ചുറ്റുപാടില്‍ വളരുന്ന ഒരു മരം അതേ സ്പീഷീസിന്റെ കൂടെ വളരുന്ന മരത്തേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ തടി ഉത്പാദിപ്പിക്കും. മരവും അതിന്റെ തൊട്ടടുത്തുള്ള മരങ്ങളും തമ്മിലുള്ള പരസ്പര ബന്ധം ഉയര്‍ന്ന ഉത്പാദനക്ഷമതയാണ് മൊത്തം മര സമൂഹത്തിലുണ്ടാക്കുന്നത് (അതായത് forest stand). മൊത്തം forest stand ന്റെ ഉത്പാദനക്ഷമതയുടെ 50% വും ഇങ്ങനെയുണ്ടാവുന്നതാണ്. സ്പീഷീസ് സമ്പന്നമായ ചുറ്റുപാടില്‍ മല്‍സരത്തിന് കുറവ് പ്രാധാന്യമേയുള്ളു. അത്തരത്തില്‍ സ്പീഷീസ് സമ്പന്നമായ ചുറ്റുപാടിന് സൂഷ്മ കാലാവസ്ഥ അവസ്ഥയും മണ്ണിലെ ഫംഗസുകളേയും കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്താനാകും.

— സ്രോതസ്സ് tu-dresden.de

പ്രകൃതിയുടെ അടിസ്ഥാനമെന്നത് പരസ്പര സഹായം ആണ്.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s