അന്തര്‍ദേശീയ നിയമങ്ങള്‍ക്ക് വിരുദ്ധമായി ആണ് അമേരിക്ക ശിക്ഷിക്കുന്നത്

വന്‍തോതിലുള്ള ജയില്‍ ശിക്ഷാ തോതിന് കാരണം അന്തര്‍ദേശീയ നിയമങ്ങള്‍ക്ക് വിരുദ്ധമായ കടുത്ത വിധിക്കല്‍ നടപടിയാണെന്ന് ഒരു പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു. അമേരിക്കയിലെ ജയിലുകളില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ച് വരുന്ന വൃദ്ധരും മുതിര്‍ന്നവരുടെ ജയിലുകളില്‍ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കുന്ന 18 വയസിന് താഴെ പ്രായമുള്ള 95,000 കൌമാരക്കാരുമുണ്ടെന്ന് Human Rights Watch ന്റെ പുതിയ World Report കണ്ടെത്തി. വദ്ധരുടെ ആവശ്യങ്ങളൊന്നും നിറവേറ്റാന്‍ പര്യാപ്തമല്ല ജയിലുകള്‍. നൂറുകണക്കിന് കുട്ടികള്‍ ഏകാന്ത തടവിലാണ് കഴിയുന്നത്. ആനുപാതികമല്ലാത്ത തോതില്‍ കറുത്തവാരണ് ജയില്‍ കൂടുതലും. അമേരിക്കയുടെ ജനസംഖ്യയുടെ 13% മാത്രമാണ് കറുത്തവര്‍. എന്നാല്‍ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നവരില്‍ 28% അവരാണ്. ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പൌരന്‍മാരെ ജയിലിടുന്ന രാജ്യം അമേരിക്കയാണ്. 16 ലക്ഷം ആളുകളാണ് അവിടെ ജയിലില്‍ കിടക്കുന്നത്. ഇത് ലോകത്തെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന തോതാണ്.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w