അംഗന്‍വാടി ജോലിക്കാര്‍ക്ക് ആധാര്‍ ബന്ധിപ്പിച്ച ശമ്പളം നിര്‍ത്തലാക്കുക

പൂനെയില്‍ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ അംഗന്‍വാടി ജോലിക്കാര്‍ക്ക് ആധാര്‍ ബന്ധിപ്പിച്ച ശമ്പളം നല്‍കല്‍ അവസാനിപ്പിക്കണം എന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് സമരം നടത്തി. സാങ്കേതിക പ്രശ്നം കാരണം കഴിഞ്ഞ 8 മാസങ്ങളായി അവര്‍ക്ക് ശമ്പളം കിട്ടുന്നില്ല. Beed ജില്ലയിലെ മന്ത്രി Pankaja Munde യുടെ നിയോജകമണ്ഡലത്തില്‍ അംഗന്‍വാഡി ജോലിക്കാരി ആത്മഹത്യ ചെയ്തത് കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസങ്ങളായി ശമ്പളം(honorarium) കിട്ടാത്തതുകൊണ്ടാണ് എന്ന് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ പറയുന്നു. ആ സ്ത്രീയുടെ ബയോമെട്രിക് ഒത്ത് പോകാത്തതിനാലാണ് അവര്‍ക്ക് ശമ്പളം കിട്ടാത്തത്.

— സ്രോതസ്സ് timesofindia.indiatimes.com Jun 12, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s