ആസ്ട്രേലിയ അവരുടെ ബയോമെട്രിക് ID പ്രൊജക്റ്റ് നിര്‍ത്തലാക്കി

വൈകുന്നത് കാരണം Biometric Identifiaction Services (BIS) പദ്ധതി നിര്‍ത്തലാക്കുകയാണെന്ന് Australian Criminal Intelligence Commission (ACIC) പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഒരു മാസം മുമ്പ് പദ്ധതി നിര്‍ത്തലാക്കിയതിന് ശേഷണാണ് ഈ വിജ്ഞാപനമുണ്ടായത്. ജൂണ്‍ 4 ന് NEC Australia യുടെ ജോലിക്കാരെ സുരക്ഷാ ജോലിക്കാര്‍ കെട്ടിടത്തിന്റെ പുറത്തേക്ക് കൂട്ടിക്കൊണ്ട് പോയി. ഇപ്പോഴുള്ള വിരലടയാള തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനത്തെ മാറ്റി Biometric Identification Services പദ്ധതി നടപ്പികലാക്കാനുള്ള കരാര്‍ $5.2 കോടി ഡോളറിനാണ് NECക്ക് ACIC നല്‍കിയത്. 2025 ഓടെ ആസ്ട്രേലിയയിലെ എല്ലാവര്‍ക്കും ഏക ഡിജിറ്റല്‍ തിരിച്ചറിയല്‍ വ്യക്തിത്വം നല്‍കാനാണ് അസ്ട്രേലിയ സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നത്. എന്നാല്‍ Innovation Aus റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതനുസരിച്ച് ഈ പദ്ധതി $4 കോടി ഡോളര്‍ അധിക ചിലവുണ്ടാക്കുകയും, തെറ്റായ തിരിച്ചറിയല്‍ ഫലം നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് gizmodo.com.au


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s