ടൂത്ത് പേസ്റ്റും ഹാന്റ് വാഷും ആന്റിബയോടിക് പ്രതിബന്ധമുണ്ടാക്കും

ടൂത്ത് പേസ്റ്റുിന്റേയും ഹാന്റ് വാഷുിന്റേയും ഒരു പൊതു ഘടകം ആന്റിബയോടിക് പ്രതിബന്ധമുണ്ടാക്കും എന്ന് University of Queensland നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു. നാം ദൈനംദിനം ഉപയോഗിക്കുന്ന വ്യക്തിപരിപാലന ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളില്‍ കാണപ്പെടുന്ന triclosan ആന്റിബയോടിക് പ്രതിബന്ധമുണ്ടാക്കും എന്നതിന്റെ ശക്തമായ തെളിവാണ് ഈ കണ്ടുപിടുത്തം. ആഗോളതലത്തില്‍ പൊതുജനാരോഗ്യത്തിന്റെ വലിയ ഒരു ഭീഷണിയാണ് Antimicrobial resistance. ലോകം മൊത്തം 7 ലക്ഷം പേര്‍ പ്രതിവര്‍ഷം Antimicrobial resistance കാരണമുള്ള അനുബാധയാല്‍ മരിക്കുന്നുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് uq.edu.au


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s