പനാമ പേപ്പര്‍ സ്ഥാപനത്തിന് അവരുടെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ 75% വും ആരെന്ന് അറിയില്ല

കമ്പനി ആഗോള വിചാരണ നേരിട്ടപ്പോള്‍ തങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ തിരിച്ചറിയാനുള്ള വന്യമായ ഒരു ശ്രമം 2016 ല്‍ പനാമയിലെ കമ്പനിയായ Mossack Fonseca നടത്തി. ആയിരക്കണക്കിന് offshore കമ്പനിക്ക് വേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന അവര്‍ നടത്തിയ ഒരു ആഭ്യന്ത ഓഡിറ്റില്‍ വ്യക്തമായത് പനാമയിലെ offshore കമ്പനികളുടെ 75% ന്റേയും ബ്രിട്ടീഷ് വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപിലെ (British Virgin Islands (BVI)) offshore കമ്പനികളുടെ 72% ന്റേയും യഥാര്‍ത്ഥ ഉടമകള്‍ ആരെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു രേഖയുമില്ല എന്നാണ്.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com

ഒരു നോട്ട് നിരോധനം നടത്തിയാലോ!


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s