ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പൌണ്ട് നികുതിയില്‍ നിന്ന് മറച്ച് വെക്കാനായി എമിറേറ്റ്സിനെ ഉപയോഗിക്കുന്നു

ബ്രിട്ടണിലെ ട്രഷറിക്ക് ഏകദേശം £100 ദശലക്ഷം പൌണ്ട് നഷ്ടമുണ്ടാക്കിയ തട്ടിപ്പുകള്‍ നടത്തുന്ന തട്ടിപ്പുകാര്‍ ദുബായില്‍ ആര്‍ഭാട വീടുകള്‍ വാങ്ങുന്നു. പണം വെളുപ്പിക്കുന്ന സ്പെയിനിലെ Costa Del Crime കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ദുബായിലേക്കാണ് ചേക്കേറിയിരിക്കുന്നത്. ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ഡാറ്റാബേസ് ചോര്‍ച്ചയില്‍ നിന്നാണ് ഈ വിവരം പുറത്ത് വന്നത്. ബ്രിട്ടണിനും മറ്റ് യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ക്കും കിട്ടേണ്ട ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പൌണ്ടിനെ പിന്‍തുടരുന്ന ബ്രിട്ടീഷ് അന്വേഷകര്‍ ഈ പട്ടികയിലെ ഏല്ലാവരേക്കുറിച്ചും സൂഷ്മമായി പഠിക്കും. ഇവരെല്ലാവരേയും carousel fraud എന്ന് വിളിക്കുന്ന കുറ്റാരോപിതരാണ്. അത് ബ്രിട്ടണിന് 2005 – 2016 കാലത്ത് £1650 കോടി പൌണ്ട് നികുതി വരുമാന നഷ്ടമുണ്ടാക്കി.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com 24 Jun 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s