രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാത്ത ബ്ലോഗര്‍മാര്‍ തങ്ങളുടെ സൈറ്റുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ടാന്‍സാനിയ

രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാത്ത ബ്ലോഗര്‍മാരും ഓണ്‍ലൈന്‍ ഫോറങ്ങളും തങ്ങളുടെ സൈറ്റുകള്‍ അടച്ചുപൂട്ടണമെന്ന് ടാന്‍സാനിയ സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തരവിട്ടു. അല്ലെങ്കില്‍ ക്രിമിനല്‍ നടപടികള്‍ നേരിടണം. ഇന്റെര്‍നെറ്റിന്റെ നിയന്ത്രണം ശക്തമാക്കുന്ന നയമാണിതെന്ന് വിമര്‍ശകര്‍ ആരോപിച്ചു. ബ്ലോഗര്‍മാരും യൂട്യൂബ് പോലുള്ള ചാനലുകളും സര്‍ക്കാരില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത് $900 ഡോളര്‍ കൊടുത്ത് ലൈസന്‍സ് കരസ്ഥമാക്കണമെന്ന് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ടാന്‍സാനിയയുടെ പ്രതിശീര്‍ഷ വരുമാനം $900 ഡോളറില്‍ താഴെയാണ്. എതിര്‍പ്പുകളേയും അഭിപ്രായ സ്വതന്ത്ര്യത്തേയും ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള പ്രസിഡന്റ് John Magufuliന്റെ ശ്രമമാണിതെന്ന് ഡിജിറ്റല്‍ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറയുന്നു. 2015 ല്‍ ആണ് John Magufuliനെ പ്രസിഡന്റായി തെരഞ്ഞെടുത്തത്.

— സ്രോതസ്സ് af.reuters.com

അത്രയേയുള്ളു, മുതലാളിക്ക് പ്രശ്നമായി തോന്നുമ്പോള്‍ വാചകമടിയൊക്കെ നിര്‍ത്തി കാര്യത്തിലേക്ക് കടക്കും! മാങ്ങയുടെ പുളി അണ്ടിയോടടുക്കുമ്പോഴാണ്!


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s