ഏറ്റവും സാധാരണമായ ചുമലിലെ ശസ്ത്രക്രിയ പ്ലാസിബോ ശസ്ത്രക്രിയയെക്കാള്‍ ഒട്ടും ഗുണം ചെയ്യുന്നില്ല

shoulder impingement syndrome ന്റെ ചികില്‍സയും പ്ലാസിബോ ശസ്ത്രക്രിയയുമായി Finnish Shoulder Impingement Arthroscopy Controlled Trial (FIMPACT) താരതമ്യ പഠനം നടത്തി. ശരിക്കുള്ള ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തിയ ഒരു കൂട്ടത്തേയും ശരിക്കുള്ള ശസ്ത്രക്രിയ നടത്താത്ത പ്ലാസിബോ കൂട്ടത്തേയും രണ്ട് വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞ് അവര്‍ പരിശോധിച്ചു. രണ്ടൂ കൂട്ടങ്ങളും ഒരുപോലെ സംതൃപ്തരാണെന്ന കാര്യമാണ് ഗവേഷണ സംഘത്തിന് മനസിലാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞത്.

ചുമലിന്റെ വേദനയുടെ ഏറ്റവും സാധാരമായ ചികില്‍സ ചുമല്‍ impingement ആണ്. അതിനുള്ള സാധാരണമായ ചികില്‍സ താക്കോല്‍ ദ്വാര ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ decompression ചെയ്യുക എന്നതാണ്. ബ്രിട്ടണില്‍മാത്രം ഒരു വര്‍ഷം 21,000 decompression ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തുന്നുണ്ട്, അമേരിക്കയില്‍ അതിന്റെ 10 മടങ്ങും.

— സ്രോതസ്സ് helsinki.fi


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s