കേംബ്രിഡ്ജ് അനലക്റ്റിക്കയുടെ മുമ്പത്തെ ജോലിക്കാര്‍ ട്രമ്പ് 2020ക്ക് വേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു

ഫേസ്‌ബുക്ക് ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ച വിവാദത്താല്‍ അടച്ചുപൂട്ടിയ രാഷ്ട്രീയ consulting സ്ഥാപനമായ Cambridge Analyticaയുടെ മുമ്പത്തെ ജോലിക്കാര്‍ നടത്തുന്ന ഒരു കമ്പനി നിശബ്ദമായി പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രമ്പിന്റെ 2020 തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ശ്രമത്തിന് വേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു എന്ന് Associated Press കണ്ടെത്തി.

കേംബ്രിഡ്ജ് അനലക്റ്റിക്കയുടെ കുറഞ്ഞത് നാല് ജോലിക്കാര്‍ പുതിയ കമ്പനി Data Propria യുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് AP ഉറപ്പ് പറയുന്നു. കേംബ്രിഡ്ജ് അനലക്റ്റിക്ക പോലെ വോട്ടര്‍മാരേയും ഉപഭോക്താക്കളേയും ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നതില്‍ വൈദഗ്ദ്ധ്യമുള്ള കമ്പനിയാണ് അത്. കമ്പനിയുടെ മുമ്പത്തെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ തലവന്‍ Matt Oczkowski ആണ് പുതിയ കമ്പനിയെ നയിക്കുന്നത്. അതില്‍ കേംബ്രിഡ്ജ് അനലക്റ്റിക്കയുടെ പ്രധാന ഡാറ്റാ ശാസ്ത്രജ്ഞനും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് apnews.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s