വിമര്‍ശകരുടെ വായടപ്പിക്കാനായി വാഷിങ്ടണ്‍ സ്ഥാപനത്തിന് കരാറ് കൊടുത്ത ഫേസ്‌ബുക്ക് അത് പിന്‍വലിച്ചു

ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ വിമര്‍ശകര്‍ക്കും എതിരാളികള്‍ക്കും എതിരെ അവമതിക്കുന്ന വിവരങ്ങള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന Definers Public Affairs എന്ന വാഷിങ്ടണ്‍ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കണ്‍സള്‍ട്ടിങ് സ്ഥാപനവുമായുള്ള എല്ലാ ബന്ധങ്ങളും അവസാനിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഫേസ്‌ബുക്ക് പറഞ്ഞു. മറ്റ് കാര്യങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം, വിമര്‍ശകരായ പ്രതിഷേധക്കാരെ അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തുകയും ലിബറല്‍ പരിപാടികള്‍ക്ക് ധനസഹായം നല്‍കുന്ന ജോര്‍ജ്ജ് സോറോസുമായി ബന്ധമുള്ളവരാണെന്ന് Definers പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. Definers സ്ഥാപിച്ചത് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ആസൂത്രകരാണ്. കോര്‍പ്പറേറ്റുകളുടെ പൊതുജനസമ്പക്ക രാഷ്ട്രീയ പ്രചരണ പരിപാടികളുടെ തന്ത്രങ്ങള്‍ ഇവര്‍ നടപ്പാക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് nytimes.com | Nov. 15, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s