സ്റ്റ്രാറ്റ്ഫോര്‍ കേസില്‍ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ഹാക്കര്‍ ജറീമി ഹാമണ്ട് കുറ്റസമ്മതം നടത്തി

സ്വകാര്യ രഹസ്യാന്വേഷണ കമ്പനിയായ Stratfor ന്റെ കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ ഹാക്ക് ചെയ്ത കേസില്‍ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ഹാക്കര്‍ Jeremy Hammond കുറ്റസമ്മതം നടത്തി. കമ്പ്യൂട്ടര്‍ കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ പേരില്‍ ദശാബ്ദങ്ങള്‍ ജയിലില്‍ കഴിയുന്നതിന് പകരം അനോണിമസ് എന്ന സംഘത്തിലെ അംഗമാണ് ഹാമണ്ട് എന്നും Stratfor ല്‍ നിന്നും സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്നും കോര്‍പ്പറേറ്റുകളില്‍ നിന്നും ഫയലുകള്‍ മോഷ്ടിച്ചെന്നും പോലീസിനോട് സമ്മതിച്ചു. സ്റ്റ്രാറ്റ്ഫോറിന്റെ 50 ലക്ഷം ഇമെയില്‍ whistleblowing വെബ് സൈറ്റായ വിക്കിലീക്സില്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു. സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരേയും കോര്‍പ്പറേറ്റ് ഇടപാടുകാരേയും ഈ സ്വകാര്യ സ്ഥാപനം നിരീക്ഷിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്നതില്‍ വെളിച്ചം വീശുന്നതാണ് ഈ മെയിലുകള്‍. വിചാരണയും അതിന്റെ ഫലമായി കിട്ടാന്‍ പോകുന്ന 30 വര്‍ഷത്തെ തടവ് ശിക്ഷയും ഒഴുവാക്കാന്‍ താന്‍ plea deal സമ്മതിച്ചു എന്ന് പ്രസ്ഥാവനയില്‍ ജറീമി ഹാമണ്ട് പറഞ്ഞു. ഇതിനകം ഒരാഴ്ച ഏകാന്ത തടവ് ഉള്‍പ്പടെ 15 മാസം തടവ് ജറീമി അനുഭവിച്ചുകഴിഞ്ഞു.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s