കോസ്റ്റ റിക്ക അവരുടെ എല്ലാ മൃഗശാലകളും അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ പോകുന്നു

വലിപ്പത്തില്‍ ചെറുതാണെങ്കിലും ഉഷ്ണമേഖലയിലുള്ള കോസ്റ്റ റിക്ക ജൈവ വൈവിദ്ധ്യത്തിന്റെ കലവറയാണ്. ഭൂമിയുടെ ഉപരിതലത്തിന്റെ 0.03% ആണ് ഈ രാജ്യത്തിന്റെ വലിപ്പം. എന്നാല്‍ ഇവിടെ 5 ലക്ഷം പ്രത്യേക ജീവികള്‍ ജീവിക്കുന്നു. അത് ഭൂമിയിലെ മൊത്തം സ്പീഷീസുകളുടെ 4% ആണ്. എന്നിരുന്നാലും ഇവിടെ നൂറുകണക്കിന് ജീവികളെ മൃഗശാലകളില്‍ അടച്ചിട്ടിരിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ കോസ്റ്ററിക്കയിലെ സര്‍ക്കാര്‍ ദീര്‍ഘകാലത്തെ ബന്ധനത്തില്‍ നിന്ന് മൃഗങ്ങളെ സ്വതന്ത്രരാക്കിക്കൊണ്ട് എല്ലാ മൃഗശാലകളും പൂട്ടാനായി ഒരു തീരുമാനം എടുത്തിരിക്കുകയാണ്. മാര്‍ച്ച് 2014 ല്‍ രണ്ട് മൃഗശാലകള്‍ നടത്തുന്ന സംഘടനയുമായുള്ള കരാര്‍ അവസാനിക്കുന്നതോടെ അടച്ചുപൂട്ടല്‍ തുടങ്ങും.
2013


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s