മറ്റ് 10 രാജ്യങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ അമേരിക്കയിലെ സ്ത്രീകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന്റേയും ചികില്‍സയുടേയും സ്ഥിതി

11 രാജ്യങ്ങളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ അമേരിക്കയിലെ സ്ത്രീകളുടെ അവസ്ഥ ഏറ്റവും മോശം എന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു. വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങള്‍, ചിലവ് കാരണം ചികില്‍സ വേണ്ടെന്ന് വെക്കുക, ചികില്‍സ ചിലവ് താങ്ങുന്നതിന്റെ വിഷമകതകള്‍, ഏറ്റവും അസന്തുഷ്ടരായവര്‍ തുടങ്ങയതിന്റെ ഒക്കെ ഏറ്റവും ഭാരം സഹിക്കുന്നത് അവര്‍ക്കാണ്. അമേരിക്കയിലെ സ്ത്രീകളാണ് ഏറ്റവും അധികം maternal mortality യുള്ളത്. ഗര്‍ഭധാരണത്തിലേയോ പ്രസവത്തിലേയോ സങ്കീര്‍ണതകളാണ് അതിന്റെ കാരണം. ചിലവ് കാരണം അമേരിക്കയിലെ മൂന്നിലൊന്ന് സ്ത്രീകള്‍ ചികില്‍സ വേണ്ടെന്ന് വെക്കുന്നു. പഠനം നടത്തിയ മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലേറ്റവും കൂടിയ തോതാണിത്.

— സ്രോതസ്സ് commonwealthfund.org | Dec 19, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s