ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ തുല്യ ടെലിവിഷന്‍ സമയം ആവശ്യപ്പെടുന്നു

അമേരിക്കയില്‍ സര്‍ക്കാരിനെ ട്രമ്പ് അടച്ചുപൂട്ടിയിട്ട് ഇന്ന് 18 ദിവസമായി. അത് സംബന്ധിച്ച് ഓവല്‍ ഓഫീസില്‍ നിന്ന് അയാള്‍ രാജ്യത്തെ മൊത്തം അഭിസംബോധന ചെയ്യാനായി ഒരുങ്ങുന്നു. 9 p.m. നടത്തുന്ന ആ പ്രക്ഷേപണത്തോട് സഹകരിക്കാന്‍ ട്രമ്പ് മാധ്യമങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും അവരെല്ലാം അതിനോട് സമ്മതിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാല്‍ 2014 ല്‍ ചാനലുകള്‍ അത്തരം അപേക്ഷകളുമായി സഹകരിച്ചിരുന്നില്ല. ഒബാമ തന്റെ കുടിയേറ്റ നയം വ്യക്തമാക്കാനായി ആയിരുന്നു മാധ്യമങ്ങളോട് ലൈവ് പ്രക്ഷേപണത്തിന് ആവശ്യപ്പെട്ടത്. ട്രമ്പിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഡമോക്രാറ്റ് നേതാക്കള്‍ തുല്യ ടെലിവിഷന്‍ സമയം ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് പ്രസ്ഥാവനയിറക്കി.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jan 08, 2019

ഇന്‍ഡ്യയിലെ കപട ബുദ്ധിജീവികള്‍ പറയുന്നത് അവിടെ ട്രമ്പിനെതിരെ വലിയ മാധ്യമ പ്രതിഷേധമാണെന്നാണ്. പക്ഷേ സത്യം വ്യത്യസ്ഥമാണ്. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്ന കാലത്തും ട്രമ്പിന് അതി ബ്രഹത്തായ ചാലന്‍ കവറേജായിരുന്നു മാധ്യമങ്ങളെല്ലാം സൌജന്യമായി കൊടുത്തിരുന്നത്.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s