നികുതി കുറക്കുന്ന നല്ലതാണ് (കമ്പനികള്‍ക്ക്), ചീത്തയാണ് (ബാക്കി എല്ലാവര്‍ക്കും)

പ്രസിഡന്റ് ട്രമ്പും റിപ്പബ്ലിക്കന്‍കാരും കൊണ്ടുവന്ന നികുതി വെട്ടിച്ചുരുക്കല്‍ കോര്‍പ്പറേറ്റ് അമേരിക്കയോട് വലിയ മഹാമനസ്കതയുള്ളതായിരുന്നു. എന്നാല്‍ നികുത ദായകര്‍ക്ക് അത് വളരെ കൂടുതല്‍ ചിലവേറിയതായിരുന്നു. നികുതി കുറച്ചത് വഴി ഓഹരിക്കമ്പോളത്തിന്റെ തടസം മാറിക്കിട്ടുകയും ചെയ്തു. അത് മാത്രം കുറഞ്ഞത് $60000 കോടി ഡോളറാണ്. കമ്പനികള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചതിനേക്കാള്‍ വളരെ കൂടുതലാണിത്. S&P 500 കമ്പനികളുടെ കോര്‍പ്പറേറ്റ് ലാഭം 2018 ല്‍ 24% വര്‍ദ്ധിച്ചു. 2010 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും വലിയ വര്‍ദ്ധനവാണ്. പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലെ മെച്ചപ്പെടല്‍ കാരണമല്ല അതിന്റെ പകുതിയും വന്നത്. പകരം അത് കുറഞ്ഞ കോര്‍പ്പറേറ്റ് നികുതി കാരണമാണ്.

— സ്രോതസ്സ് bloomberg.com | Jan 14, 2019

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )