വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുന്ന വീഡിയോകള്‍ വംശനാശം നേരിടുന്ന മൃഗങ്ങളുടെ നിയമവിരുദ്ധ വ്യാപാരത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു

ഏപ്രില്‍ 2016 ന് ഒരു വന്യ ജീവിയുടെ വീഡിയോ ഓണ്‍ലൈനില്‍ വ്യാപകമായി പ്രചരിച്ചു. ഫേസ്‌ബുക്കില്‍ അത് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി ഒരാഴ്ചക്കകം ആ വീഡിയോ 2 കോടി പ്രാവശ്യം ആളുകള്‍ കാണ്ടു. മറ്റ് സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളിലും അത് വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കപ്പെട്ടു. അതിന് ശേഷം ആ മൃഗത്തെ വളര്‍ത്തുമൃഗമായി സ്വന്തമാക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് നൂറുകണക്കിന് ആളുകള്‍ സംസാരിക്കുകയും തെരയുകയും ചെയ്തു. ഇത്തരത്തിലുള്ള വീഡിയോകള്‍ വന്യമൃഗങ്ങളെ ഉപയോഗിക്കുന്ന നിയമവിരുദ്ധമായ വളര്‍ത്തുമൃഗ വ്യാപാരത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോള്‍ തന്നെ വംശനാശം നേരിടുന്ന ജീവികളുടെ നിയമവിരുദ്ധവ്യാപാരമാകും ഫലം എന്ന് PLOS One ല്‍ വന്ന ഒരു പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com | 29 Jan 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )