ഇന്‍ഡ്യന്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്ന് ആയിരക്കണക്കിന് ആധാര്‍ നമ്പര്‍ ചോര്‍ന്നു

ഝാര്‍ഘണ്ഡിലെ സര്‍ക്കാര്‍ ജോലിക്കാരുടെ ഹാജര്‍ രേഖപ്പെടുത്തലിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു വെബ് സംവിധാനം 2014 മുതല്‍ക്കേ രഹസ്യവാക്കില്ലാതെ സൂക്ഷിച്ചിരുന്നതിലാനാല്‍ 1.66 ലക്ഷം ജോലിക്കാരുടെ പേര്, തസ്തികയുടെ പേര്, ഫേണ്‍ നമ്പര്‍ എന്നിവ ഇത് എഴുതുന്നത് വരെ ആര്‍ക്കും ലഭ്യമായ അവസ്ഥയിലായിരുന്നു. വ്യക്തികളുടെ ഫോട്ടോ സൂക്ഷിച്ചിരുന്നത് അവരുടെ ആധാര്‍ നമ്പരിന്റെ പേരിലെ ഫയലിലായിരുന്നു. ഈ ഡാറ്റാ ചോര്‍ച്ച ആധാര്‍ നിയന്ത്രണാധികാരികായ Unique Identification Authority of India (UIDAI)യുടെ കേന്ദ്ര ഡാറ്റാബേസില്‍ ചോര്‍ച്ചയൊന്നും ഉണ്ടാക്കിയില്ല. പക്ഷെ സ്വന്തം ഡാറ്റ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തലെ മറ്റൊരു വീഴ്ച കാണ്ക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് techcrunch.com | 2019/01/31

ആധാറിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വായിക്കൂ →


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s