കാലാവസ്ഥാ റിപ്പോര്‍ട്ട് സെന്‍സര്‍ ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിച്ചത് തടഞ്ഞ ശാസ്ത്രജ്ഞക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു

ഉയരുന്ന ജലനിരപ്പ് ദേശീയ പാര്‍ക്കുകളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്ന് ധാരാളം വര്‍ഷങ്ങളായി പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആഗോള തപന ശാസ്ത്രജ്ഞ ആണ് Maria Caffrey. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അവര്‍ക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു. National Park Service ലെ കരാര്‍ ജോലിക്കാരിയായിരുന്നു അവര്‍. അവരുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ മനുഷ്യനാണ് കാലാവസ്ഥക്ക് മാറ്റമുണ്ടാക്കുന്നത് എന്ന ആശയം വരുന്ന എല്ലാ വരികളും നീക്കം ചെയ്യണണെന്ന കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ശ്രമങ്ങളെ അവര്‍ എതിര്‍ത്തു. ഇക്കാര്യം പുറത്ത് വന്നതോടെ ഡമോക്രാറ്റ് അംഗങ്ങള്‍ ഒരു അന്വേഷണത്തിന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. അതിന് ശേഷം Park Service ഒഴുവാക്കിയ വിവരങ്ങളെല്ലാം ഉള്‍പ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം Caffrey യുടെ കരാറിന്റെ കാലാവധി കഴിഞ്ഞു. പുതിയ പ്രൊജക്റ്റിനായി അവരെ വീണ്ടും ജോലിക്കെടുക്കുമെന്നായിരുന്നു ഒരു വര്‍ഷം മുമ്പ് പാര്‍ക്ക് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞിരുന്നത്. എന്നാല്‍ ആ പ്രൊജക്റ്റിന് ഫണ്ടില്ല എന്ന് അവര്‍ ഇപ്പോള്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് grist.org | Feb 17, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )